Sababu Zinazo Mfanya Mtoto Akatae Kunyonya

  • Maziwa ya mama ni muhimu sana kwa mtoto ,yanampa lishe na afya nzuri .Maziwa ya mama  yana virutubisho,calories na vimiminika vya kutosha.

image

 

  • FAIDA YA MAZIWA YA MAMA.

  • Mwongezea uzito kwa haraka.

  • Yana mwepusha na maradhi mengi cancer,mzingo (allergy)

  • Anaepuka kupata infection ya masikio

  • Pumu

  • Inampa kinga ya kumwepusha kuhara mara kwa mara

 

       FAIDA YA MAMA KUNYONYESHA

  • Ni rahisi yanapatikana mda wowote sio gharama.

  • Mama anaponyenyesha anapùnguza hatari ya kupata cancer.

  • Inamsaidia kuchelewesha kuona hedhi ya mama na kumfanya kutunzwa kwa madini ya chuma mwilini.

  • Itakusaidia kuimarisha mifupa ukija kuzeeka .

 

    SABABU ZINAZOMFANYA MTOTO ASHINDWE KUNYONYA

  • Anamaumivu mdomoni (vidonda)mchunguze

  • Infections ya sikio(anapata maumivu makali anashindwa kuvuta maziwa)

  • Mama unatumia mafuta au perfume yenye harufu kali.

  • Utokaji wa maziwa umepungua hivyo atakuwa anatumia nguvu kunyonya na hayatoki .

  • Kuota kwa meno kunamsababishia mtoto kukataa kunyonya ,sababu fizi zinakuwa zinamvimba .

  • Mama unapokula vyakula kama kabichi,maharage,jibini(cheese),broccoli, au maziwa ya unga (NIDO) inamsababishia kumpa gesi tumboni na anaweza kataa kunyonya haswa kwa watoto wachanga miezi 0-6 hapo.

 

Mama ni muhimu  kumnyonyesha mtoto  ,acha kutumia maziwa ya kopo kama unauwezo wa kunyonyesha , kama wewe unafanya kazi basi pump(kamua)maziwa mwachie house gal atampa mtoto ,yahifadhi hayo maziwa kwenye friji!

Kwa watoto wanaopewa maziwa ya kopo(baby formula)iwapo ameyakataa inabidi umbadilishie .

Please follow and like us:
0

About afyaborakwamtoto

Hii ni Blog maalumu inayotoa elimu juu ya mambo ya uzazi na malezi bora kwa mtoto.

View all posts by afyaborakwamtoto →